ఆన్‌లైన్ క్వాలిటీ సొల్యూషన్స్ ప్రొవైడర్ సర్ఫ్‌షార్క్ విడుదల చేసిన గ్లోబల్ రీసెర్చ్ ప్రకారం, ఇంటర్నెట్ నాణ్యత విషయంలో భారతదేశం ప్రపంచంలోనే అత్యల్ప స్థానంలో ఉంది.

85 దేశాలలో (ప్రపంచ జనాభాలో 81%) డిజిటల్ శ్రేయస్సు యొక్క నాణ్యతపై పరిశోధన చేసే “డిజిటల్ క్వాలిటీ ఆఫ్ లైఫ్ ఇండెక్స్ 2020” ప్రకారం, ఇ-మౌలిక సదుపాయాల పరంగా, భారతదేశం 79 వ స్థానాన్ని ఆక్రమించింది, గ్వాటెమాలాతో సహా దేశాల కంటే తక్కువ స్థానంలో ఉంది మరియు శ్రీలంక.

ఇంటర్నెట్ స్థోమత పరంగా భారత్ మొదటి 10 స్థానాల్లో నిలిచింది. తొమ్మిది ర్యాంకింగ్‌తో, ఇది యు.కె, యు.ఎస్ మరియు చైనా వంటి దేశాలను అధిగమిస్తుంది. అదనంగా, ఇ-గవర్నమెంట్ విషయానికి వస్తే, న్యూజిలాండ్ మరియు ఇటలీ వంటి దేశాల కంటే భారతదేశం ప్రపంచవ్యాప్తంగా 15 వ స్థానాన్ని ఆక్రమించింది.

“అయితే, పరిశోధనలో విశ్లేషించబడిన 85 దేశాలలో భారతదేశం యొక్క ఇంటర్నెట్ నాణ్యత అతి తక్కువ. 78 వ స్థానంలో, మొత్తం ఇంటర్నెట్ నాణ్యత సూచికలో అస్థిర మరియు నెమ్మదిగా మొబైల్ ఇంటర్నెట్‌ను లాగడంతో భారతదేశం స్తంభం దిగువన ఉంది ”అని సర్ఫ్‌షార్క్ చెప్పారు.

ఈ సంవత్సరం డిజిటల్ క్వాలిటీ ఆఫ్ లైఫ్ ఇండెక్స్, అత్యధిక డిజిటల్ జీవన నాణ్యత కలిగిన 10 దేశాలలో ఏడు ఐరోపాలో ఉన్నాయని, 85 దేశాలలో డెన్మార్క్ ముందుంది.

అమెరికాలో అత్యధిక డిజిటల్ జీవన ప్రమాణాలు కలిగిన దేశంగా కెనడా నిలుస్తుండగా, జపాన్ ఆసియాలో అగ్రస్థానంలో ఉంది. ఆఫ్రికాలోని దేశాలలో, దక్షిణాఫ్రికాలో ప్రజలు అత్యధిక డిజిటల్ జీవితాలను పొందుతారు, అయితే న్యూజిలాండ్ ఓషియానియాలో ఆధిక్యంలో ఉంది, వివిధ డిజిటల్ ప్రాంతాలలో ఆస్ట్రేలియాను మించిపోయింది.

By admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *