ప్రకాశం బ్యారేజీ వద్ద వరద స్థాయి పెరగడంతో, అధికారులు అప్రమత్తంగా ఉన్నారు మరియు దిగువ భాగంలో ఉన్న ప్రజలను హెచ్చరించారు.

మధ్యాహ్నం 3 గంటలకు బ్యారేజీ వద్ద మిగులు 1,13,200 క్యూసెక్కులు. శనివారము రోజున.

“ప్రకాశం బ్యారేజీ వద్ద నిల్వ సామర్థ్యం 12 అడుగులు, ప్రస్తుత వరద స్థాయి 10 అడుగులు. పులిచింతల ప్రాజెక్ట్ నుండి ఉత్సర్గం ఈ రోజు 2.70 లక్షల క్యూసెక్లుగా ఉన్నందున, ప్రకాశం బ్యారేజ్ నుండి ఉత్సర్గం ఈ రాత్రికి 2 లక్షల క్యూసెక్కులకు మరియు సబ్డే ఉదయం 3 లక్షల క్యూసెక్కులకు పెరగవచ్చు ”అని కృష్ణ నదికి వరద పరిస్థితిని పర్యవేక్షించే నీటిపారుదల అధికారి ది హిందూతో అన్నారు.

“ప్రవాహాలు భారీగా ఉండటం మరియు ప్రవాహాలు ప్రవాహంలో పొంగిపొర్లుతుండటంతో, బ్యారేజీ వద్ద నీటి మట్టం పెరుగుతోంది. మేము పాక్షికంగా గేట్లను ఎత్తివేసి, వరదలను దిగువకు విడుదల చేస్తున్నాము, ”అని అధికారులు తెలిపారు.

కృష్ణ జిల్లా కలెక్టర్ ఎ. ఎండి. ఇంతియాజ్ నదిలో వరద పరిస్థితిని సమీక్షించారు మరియు భారీ వరదలు మరియు వర్షాల అంచనా ఉన్నందున వరద విధుల్లో నియమించిన అధికారులను అప్రమత్తం చేశారు.

గోదావరి వరదలు
గోదావరిలో, భద్రాచలం వద్ద మధ్యాహ్నం 2 గంటలకు 52.30 అడుగుల వద్ద వరద స్థాయి నమోదైంది. శనివారము రోజున. నదిలో నీటి మట్టం నెమ్మదిగా తగ్గిపోతోంది.
అయితే, కొయిడా, కాఫర్ డ్యామ్, పోలవరం, రాజమహేంద్రవరం వద్ద ఓల్డ్ రైల్వే వంతెన, సర్ ఆర్థర్ కాటన్ (ఎస్‌ఐఆర్) బ్యారేజీ వద్ద వరద స్థాయి పెరుగుతోంది.

కుకునూర్, వెలేరుపాడు, పోలవరం, దేవిపట్నం, చింతూరు, వి.ఆర్ .లలో గత వారం రోజులుగా అనేక ఆవాసాలు వరద నీటిలో ఉన్నాయి. పశ్చిమ మరియు తూర్పు గోదావరి జిల్లాల్లో పురం, కునవరం, యాటపాక, ఇనావిల్లి, మురమల్లా, ముమ్మిడివరం, అచంత, ఎలామంచిలి, పోదురు, నర్సపురం మరియు ఇతర మండలాలు.

“పోలీసులు వరద ప్రభావిత గ్రామాల్లో పడవల్లో పెట్రోలింగ్ చేస్తున్నారు మరియు వరద స్థాయిలను పెంచడంపై గ్రామస్తులను హెచ్చరిస్తున్నారు. దేశీయ పడవల్లో గోదావరిలోకి వెళ్లవద్దని మేము ప్రజలను అభ్యర్థిస్తున్నాము ”అని ఎలురు రేంజ్ డిఐజి కె.వి. మోహన్ రావు.

పోలవరం సబ్ కలెక్టర్ ఆర్.వి. పునరావాస కేంద్రాల్లో, కొండ వాలుల్లో నివసిస్తున్న వరద బాధితులకు కూరగాయలు, కిరోసిన్, కొవ్వొత్తులు, నిత్యావసరాలు సరఫరా చేస్తున్నట్లు సూర్యారాయణ తెలిపారు.

By admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *