ఆగస్టు 21 న వారి రెండవ వార్షిక వ్యూహాత్మక సంభాషణలో, చైనా విదేశాంగ మంత్రి వాంగ్ యి మరియు అతని పాకిస్తాన్ కౌంటర్ షా మహమూద్ ఖురేషి కాశ్మీర్ సమస్య మరియు పురోగతిపై చర్చించారు.
ఇరు దేశాల విదేశాంగ మంత్రుల మధ్య చర్చల తరువాత పాకిస్తాన్, చైనా సంయుక్త ప్రకటనలో జమ్మూ కాశ్మీర్‌కు ఇచ్చిన సూచనను ఆగస్టు 22 న భారత్ ఖండించింది.

విదేశాంగ మంత్రిత్వ శాఖ ప్రతినిధి అనురాగ్ శ్రీవాస్తవ మాట్లాడుతూ, కేంద్ర భూభాగం జమ్మూ కాశ్మీర్ భారతదేశంలో ఒక “సమగ్ర మరియు విడదీయరాని” భాగం మరియు దేశం యొక్క అంతర్గత విషయాలలో జోక్యం చేసుకోకూడదని సంబంధిత పార్టీలు ఆశిస్తున్నాయని అన్నారు.

“గతంలో మాదిరిగా, 2 వ రౌండ్ చైనా-పాకిస్తాన్ విదేశాంగ మంత్రుల వ్యూహాత్మక సంభాషణ యొక్క సంయుక్త పత్రికా ప్రకటనలో జమ్మూ & కాశ్మీర్ కేంద్ర భూభాగం యొక్క సూచనను మేము తీవ్రంగా తిరస్కరించాము” అని ఆయన చెప్పారు.

ఆగస్టు 21 న వారి రెండవ వార్షిక వ్యూహాత్మక సంభాషణలో, చైనా విదేశాంగ మంత్రి వాంగ్ యి మరియు అతని పాకిస్తాన్ కౌంటర్ షా మహమూద్ ఖురేషి కాశ్మీర్ సమస్య మరియు చైనా-పాకిస్తాన్ ఎకనామిక్ కారిడార్‌పై పురోగతి గురించి చర్చించారు.

తన ప్రతిస్పందనలో, శ్రీవాస్తవ “చైనా పాకిస్తాన్ ఎకనామిక్ కారిడార్” అని పిలవబడే భారతదేశం యొక్క స్థిరమైన స్థానాన్ని పునరుద్ఘాటించారు.

“పాకిస్తాన్ చట్టవిరుద్ధంగా ఆక్రమించిన భారతదేశ భూభాగంలో ఉన్న చైనా పాకిస్తాన్ ఎకనామిక్ కారిడార్ అని పిలవబడే ప్రాజెక్టులపై చైనా మరియు పాకిస్తాన్ రెండింటికీ భారత్ తన ఆందోళనలను పదేపదే తెలియజేసింది” అని ఆయన చెప్పారు.

“పాకిస్తాన్ ఆక్రమిత జమ్మూ కాశ్మీర్లో యథాతథ స్థితిని మార్చే ఇతర దేశాల చర్యలను మేము నిశ్చయంగా వ్యతిరేకిస్తున్నాము మరియు అలాంటి చర్యలను నిలిపివేయాలని సంబంధిత పార్టీలను పిలుస్తాము” అని శ్రీవాస్తవ తెలిపారు.

వాంగ్-ఖురేషి చర్చల తరువాత విడుదల చేసిన ఉమ్మడి ప్రకటన ప్రకారం, జమ్మూ కాశ్మీర్ పరిస్థితులపై చైనా ప్రతినిధి బృందానికి పాకిస్తాన్ పక్షం వివరించింది, దాని ఆందోళనలు, స్థానం మరియు ప్రస్తుత అత్యవసర సమస్యలతో సహా. “కాశ్మీర్ సమస్య భారతదేశం మరియు పాకిస్తాన్ల మధ్య చరిత్ర నుండి మిగిలిపోయిన వివాదం అని చైనా పక్షం పునరుద్ఘాటించింది, ఇది ఒక ఆబ్జెక్టివ్ వాస్తవం, మరియు యు.ఎన్. చార్టర్, సంబంధిత భద్రతా మండలి తీర్మానాలు మరియు ద్వైపాక్షిక ఒప్పందాల ద్వారా వివాదాన్ని శాంతియుతంగా మరియు సరిగా పరిష్కరించాలి. పరిస్థితిని క్లిష్టతరం చేసే ఏకపక్ష చర్యలను చైనా వ్యతిరేకిస్తుంది.

By admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *