21,758 నమోదిత అభ్యర్థులకు పోస్ట్ గ్రాడ్యుయేట్ ఇంజనీరింగ్ కామన్ ఎంట్రన్స్ టెస్ట్ (పిజిఇసిఇటి) సెప్టెంబర్ 21 నుండి 24 వరకు షెడ్యూల్ చేయబడింది.
కోర్టు కేసులు మరియు COVID-19 సంబంధిత సమస్యల కారణంగా వాయిదా పడిన తరువాత తెలంగాణ స్టేట్ కౌన్సిల్ ఆఫ్ హయ్యర్ ఎడ్యుకేషన్ (TSCHE) ప్రొఫెషనల్ కోర్సుల్లో ప్రవేశ పరీక్షలను నిర్వహించడానికి తాజా షెడ్యూల్‌ను విడుదల చేసింది.

తాజా షెడ్యూల్ ప్రకారం, EAMCET యొక్క ఇంజనీరింగ్ స్ట్రీమ్ పరీక్ష సెప్టెంబర్ 9, 10, 11 మరియు 14 తేదీలలో జరుగుతుంది, దీనికి 1,42,860 మంది అభ్యర్థులు ఆంధ్రప్రదేశ్ మరియు తెలంగాణ రెండింటి నుండి నమోదు చేసుకున్నారు. EAMCET యొక్క వ్యవసాయ ప్రవాహం సెప్టెంబర్ 28 మరియు 29 తేదీలలో జరుగుతుంది.

సాధారణంగా, ఈ రెండు పరీక్షలు ఒకే పరీక్ష విండోలో జరిగేవి, కాని COVID-19 నిబంధనలను ఖచ్చితంగా పాటించేలా ప్రభుత్వం షెడ్యూల్‌ను విస్తరించినట్లు తెలుస్తోంది. వ్యవసాయ ప్రవాహ పరీక్ష కోసం 78,664 మంది విద్యార్థులు నమోదు చేసుకున్నారు. EAMCET మొదట జూలై 6 నుండి 8 వరకు ఇంజనీరింగ్ ఆశావాదులకు మరియు జూలై 8 మరియు 9 తేదీలలో వ్యవసాయ ప్రవాహ ఆశావాదులకు జరగాల్సి ఉంది.

అదేవిధంగా, 21,758 నమోదిత అభ్యర్థులకు పోస్ట్ గ్రాడ్యుయేట్ ఇంజనీరింగ్ కామన్ ఎంట్రన్స్ టెస్ట్ (పిజిఇసిటి) సెప్టెంబర్ 21 నుండి 24 వరకు షెడ్యూల్ చేయబడింది. ఎంబీఏ, ఎంసీఏ కోర్సుల్లోకి ప్రవేశించడానికి నిర్వహించిన ఇంటిగ్రేటెడ్ కామన్ ఎంట్రన్స్ టెస్ట్ సెప్టెంబర్ 30, అక్టోబర్ 1 న నిర్వహించబడుతుంది. ఈ పరీక్ష కోసం 55,578 మంది అభ్యర్థులు నమోదు చేసుకున్నారు.

43,680 మంది అభ్యర్థులకు అక్టోబర్ 1, 3 తేదీల్లో ఎడ్యుకేషన్ కామన్ ఎంట్రన్స్ టెస్ట్ (ఎడ్సెట్), అక్టోబర్ 4 న లావ్‌సెట్ 30,150 మంది విద్యార్థులు నమోదు చేసుకున్నారు. ఇంజనీరింగ్ కోర్సుల్లో పార్శ్వ ప్రవేశం కోసం నిర్వహించిన ఇంజనీరింగ్ కామన్ ఎంట్రన్స్ టెస్ట్ (ఇసిఇటి) 28,038 మంది అభ్యర్థులకు ఆగస్టు 31 న నిర్వహించబడుతుంది.

By admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *