178 టిబిపిఎస్ వేగం నెట్‌ఫ్లిక్స్‌లో ప్రతిదీ కేవలం ఒక సెకనులో డౌన్‌లోడ్ చేయగలదు. కానీ ఉత్సాహంగా ఉండకండి, ఇలాంటి వేగం ఎప్పుడైనా వాణిజ్యపరంగా అందుబాటులోకి రాదు.

మీ ఇంటర్నెట్ వేగం చెడ్డదని లేదా చాలా నెమ్మదిగా ఉందని మీరు అనుకుంటే, మిమ్మల్ని మరింత దిగజార్చడానికి ప్రపంచంలోని వేగవంతమైన ఇంటర్నెట్ గురించి మీకు తెలియజేయండి. లండన్లోని యూనివర్శిటీ కాలేజీ పరిశోధకులు ప్రపంచంలోనే అత్యంత వేగవంతమైన ఇంటర్నెట్ కోసం సెకనుకు 178 టెరాబిట్స్ (టిబిపిఎస్) వద్ద కొత్త ప్రపంచ రికార్డు సృష్టించారు. అది 178,000 Gbps.

సూచన కోసం, భారతదేశంలో కనీస ఇంటర్నెట్ వేగం 2 Mbps.

రాయల్ అకాడమీ ఆఫ్ ఇంజనీరింగ్, ఎక్స్‌టెరా మరియు కిడ్డి రీసెర్చ్‌కు చెందిన డాక్టర్ లిడియా గాల్డినో ఈ ప్రాజెక్టును నిర్వహించారు.

అంతకుముందు, ఆస్ట్రేలియాలో అత్యంత వేగవంతమైన ఇంటర్నెట్ వేగం 44.2 టిబిపిఎస్ వద్ద నమోదైంది. ఈ కొత్త వేగం దాదాపు నాలుగు రెట్లు ఎక్కువ.

కాబట్టి మీరు 178 టిబిపిఎస్ వేగంతో ఏమి చేయవచ్చు? మీరు నెట్‌ఫ్లిక్స్‌లో ప్రతిదాన్ని డౌన్‌లోడ్ చేసుకోవచ్చు మరియు అక్షరాలా ప్రతిదీ అంటే ఒక సెకనులోనే.

అటువంటి పిచ్చి వేగంతో నొక్కడానికి, యుసిఎల్ పరిశోధకులు ప్రామాణిక ఆప్టిక్ ఫైబర్ ఆప్టిక్స్కు బదులుగా అధిక శ్రేణి తరంగదైర్ఘ్యాలను ప్రయోగించారు మరియు సిగ్నల్‌ను విస్తరించేటప్పుడు మరింత పెంచడానికి కొత్త విస్తరించిన సాంకేతిక పరిజ్ఞానాన్ని ఉపయోగించారు.

మేము ఉపయోగించే ఇంటర్నెట్ కోసం ప్రస్తుత సాధారణ మౌలిక సదుపాయాలు 4.5THz బ్యాండ్‌విడ్త్‌ను ఉపయోగిస్తాయి. కొత్త 9THz వాణిజ్య బ్యాండ్‌విడ్త్ కొన్ని మార్కెట్లలో చూపబడింది. ఈ సూపర్-ఫాస్ట్ ఇంటర్నెట్ ఆ 128Tbps వేగాన్ని పొందడానికి 16.8THz బ్యాండ్‌విడ్త్‌ను ఉపయోగిస్తుంది.

ఇలాంటి వేగంతో, ఇవన్నీ చాలా ఖరీదైన ప్రక్రియ అని మాత్రమే అనుకోవచ్చు? స్పష్టంగా లేదు. యుసిఎల్ ప్రకారం, ఈ యాంప్లిఫైయర్లను అప్‌గ్రేడ్ చేయడానికి ఫైబర్ ఆప్టిక్ కేబుళ్లను వ్యవస్థాపించడానికి అయ్యే ఖర్చులో కొంత భాగాన్ని మాత్రమే ఖర్చు చేస్తుంది.

అయితే, ఇవన్నీ ప్రయోగాత్మకమైనవి మరియు ఈ సాంకేతికత త్వరలో వాణిజ్య ఉపయోగంలోకి రాదు, కాబట్టి ఉత్సాహపడకండి.

By admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *